Best Pro Gamer
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
by tuquynh 14/2/2012, 10:21

» Học tiếng Nhật - Top Globis
by tuquynh 22/9/2011, 10:37

» Học tiếng Nhật - Top Globis
by tuquynh 15/8/2011, 13:46

» Mu Hung Ba SS 6.2 Open Thang 7/2011 Tham gia test ngay de nhan phan thuong hap dan.
by pomelo1 21/7/2011, 12:38

» Mu Hùng Bá SS 6.2 open 12h ngày 16/7/2011 Event siêu hót no wed shop.
by pomelo1 15/7/2011, 02:45

» Khai giảng lớp đàm thoại sơ trung cấp tại Top Globis
by tuquynh 22/6/2011, 16:26

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis
by tuquynh 22/6/2011, 16:25

» MU ONLINE, FULL SEASON 2, hệ thống Tân Thủ chưa từng có tại VN
by noheart91 6/3/2011, 09:53

» [Seasion 6 - Bất Tử Mu] Open 9h sáng 5/3/2011 | Server Bất Tử số 1 tại VN
by noheart91 4/3/2011, 11:56

» Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ
by tuquynh 1/12/2010, 19:20

» Tìm việc làm, tuyển dụng hãy đến với Top Globis
by tuquynh 1/12/2010, 19:16

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
by tuquynh 1/12/2010, 19:14

» Lớp học tiếng Nhật miễn phí tại Top Globis
by tuquynh 1/12/2010, 19:09

» em moi choi DCQK giup em voi
by kut3.hp 29/9/2010, 14:10

» update oto autosee 1.8
by kut3.hp 29/9/2010, 14:07

» Khóa đàm thoại tiếng nhật mới tại Top Globis
by tuquynh 6/9/2010, 11:57

» Học tiếng Nhật là niềm vui của bạn - Dạy tiếng Nhật là niềm tự hào của Top Globis
by tuquynh 6/9/2010, 11:56

» Veteran
by FriendShip 17/8/2010, 09:44

» MU 3D - Thế Giới Huyền Bí
by noheart91 12/8/2010, 22:43

» sap sn Vgame ai di nao
by ChipKaTe 13/7/2010, 10:23

Hix xem chiến báo PT biết tại sao vừa rồi anh em chúng ta bị đánh "bằng pháo"

blackcatx87
Killsin
MR.LonG_Possible
Admin
havymoon
9 posters

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Go down

Hix xem chiến báo PT biết tại sao vừa rồi anh em chúng ta bị đánh "bằng pháo" - Page 2 Empty Re: Hix xem chiến báo PT biết tại sao vừa rồi anh em chúng ta bị đánh "bằng pháo"

Bài gửi by makarity 18/7/2009, 23:40

havymoon đã viết:
makarity đã viết:^^ haha VH chưa hề đối đich với PT tự PT set đối địch thôi à ^^ bạn cứ xem là sẽ rõ . Chiến hay không maka này thương lượng với plk , DY rồi bạn à . Và cũng như thế thôi chiến cứ chiến ^^ . Con link hả . Cái link bạn post lên kìa bạn SmileSmile . Hình như cũng chẳng ai nói chuyện với bạn ấy mà bạn ấy lại nói là đã từng nói chuyện ^^ . Bạn ấy cứ thấy ai dạy VH bài học là vui rồi SmileSmile ttlang cũng ít đụng chạm với VH mà nói cứ như đúng rồi . hay thấy bên VH lên diễn đàn Best nói thế rồi ttlang nghĩ thế SmileSmile

Còn tranh luận thì cũng chả thích gì có gì mới havy qua dd DQQK mà tranh luận chứ không lại có người nói đây diễn đàn Best tôi lại tò mò nữa .

Thôi dừng nói vài câu bạn hiểu thế thôi . PT cũng là 1 LM ỷ mạnh hiếp yếu (theo lời bạn nói với VH chúng tôi) mà thôi ... nên bạn đừng có mà biện hộ thêm làm gì nữa .. ^^ Nên mình chỉ mong bạn đừng nói những lời lẽ VH ăn hiếp Best nữa .. Các bạn tự gây ra thì các bạn tự nhận thì mới gọi là 1 LM chơi đẹp được .

Hai câu "Bạn ấy cứ thấy ai dạy VH bài học là vui rồi" khác xa nhau câu "đòi dạy VH 1 bài học" đó bạn.

Bạn tuyettinhlang đã từng nói chuyện với Killsin, lovesinglevn, MR.LonG_Possible, ProVinne. Bạn có thể kiểm chứng lại mà.

Còn chuyện LM Phong Thần đánh các bạn tại vì mấy mem LM bên bạn thách đấu đó, chứ không phải tự nhiên PT set đối địch đâu.

Tôi không có muốn tranh cãi nữa mà bạn nói chuyện cứ như người trong cuộc .. Bạn thử hỏi PLK , DungYeu maka này nói như thế nào và nguyên nhân như thế nào .. Sao cái gì bạn cũng nói là do VH bạn nói khách quan tí đi . Lời của PLK "Đ Đ cho vui vì không có ai đánh chán quá , do mấy thằng em kêu set đối địch nên tôi set" Xin lỗi bạn havy nhé mình nói không phải chữi nhưng bạn bênh vực một cách thái quá rồi đó .. Nên nhìn nhận 1 cách khách quan vì bạn là 1 người của LM đứng giữa VH và PT đi bạn . Thân

makarity

Danh vọng : 0

Hix xem chiến báo PT biết tại sao vừa rồi anh em chúng ta bị đánh "bằng pháo" - Page 2 Empty Re: Hix xem chiến báo PT biết tại sao vừa rồi anh em chúng ta bị đánh "bằng pháo"

Bài gửi by lovesingle 19/7/2009, 01:53

havymoon đã viết:Games này thật ra chơi cũng có cái hay của nó, giải trí tốt, quen được nhiều nhiều bạn, nhưng nếu ta cuốn theo vòng xoay của nó thì nó sẽ mất hay đi (mất hòa khí, lại hay cải nhau...). Để moon nêu ra hai đường đi các bạn xem có đúng không???

Đánh nhau (kiếm res) >> Tạo lính nhiều + xây dựng >> Đánh nhau (kiếm res) >> ... Cứ như thế hoài con người ta sẽ dễ kiệt sức và mệt mỏi, nhanh chán game.
Phân tích:
Tạo lính nhiều + nhanh + mạnh (nạp xu) và Thức đêm + canh acc + Farm trại mất sức => Qúa tốn kém tiền bạc và thời gian Ta thiệt nhiều hơn lợi

Đánh trại (kiếm res) >> Tạo lính vừa đủ không bị âm lúa + xây dựng >> Đánh trại (kiếm res) + kết bạn >> ... Cứ như thế bạn sẽ có động lực để mà chơi tiếp (vì không cần canh acc) và có thời gian dành cho các hoạt động phía ngoài mà không sợ quân bị chết đói và không bị ai đánh.
Phân tích:
Tạo lính vừa phải đủ farm trại (không tốn xu) và chat+ kết bạn+ off ở ngoài (quá vui)=> Vừa giải trí và không tốn tiền vô ích, thời gian cũng rộng rãi hơn cho việc học tập và vui chơi giải trí Ta hầu như chỉ có lợi.

Tiện đây hai LM cũng tạm hòa, không đánh nhau nữa. Moon cũng thông báo các anh em là moon tạm thời không chơi game nữa (chỉ tạm thôi, 2 tháng sau quay lại chơi típ ^^) để dành thời gian cho học tập và nghiên cứu. Tuy nhiên thời gian rảnh vẫn lên đây trò chuyện cùng anh em. Acc tạm thời giao cho em trai và bạn giữ.

Thanks

Neutral Ai nói VH lo thức đêm và chơi xu nhi ? mình dám nói 1 câu nguyên cái game Đế Chế này ko có LM nào off nhiều = LM Về Hưu .
lovesingle
lovesingle

Bài gửi by ntdatsv 19/7/2009, 06:49

bác nào ở hcm khi đi off rủ tớ đi với, càng đông càng vui mà, bounce bounce bounce
ntdatsv
ntdatsv

Danh vọng : 9

Bài gửi by havymoon 19/7/2009, 10:25

ntdatsv đã viết:havymoon nhường bạn 1 tí đi, Laughing Laughing , để 2 người không cãi nhau nữa,
chơi game để vui chứ đâu để cãi nhau nhỉ, 2 lm pt và vh không đối địch nhau, mem nào trong 2 lm ngứa tay chân thích đánh nhau thì đánh thôi chứ đâu cứ phải đối địch mới đánh nhau,

ntdatsv ơi bạn đọc hai cái trên đi, moon cố nhịn nhưng có ai chịu nhịn đâu, thậm chí còn gán ghép moon cái tội nói "Ai nói VH lo thức đêm và chơi xu nhi ?" nữa. Moon chỉ phân tích hai con đường ra chỉ các bạn nhận xét cái lợi và cái hại của việc chơi game, chứ có ai nói Về Hưu đâu. Thôi không thèm chấp.

Bạn maka nghe "Đ Đ cho vui vì không có ai đánh chán quá , do mấy thằng em kêu set đối địch nên tôi set"
Moon lại nghe "Vì mem LM Về Hưu thách đấu"
Cả hai là đều là nghe bên PT nói, thì có cái gì mà không khách quan ở đây nhỉ, vd giờ giờ MC LM khác hỏi lại, PT lại nói "Thích đánh thì đánh, thế thôi" thì sao nhỉ ??? thì phải chăng lời nói MC đó không khách quan.
havymoon
havymoon

Bài gửi by makarity 19/7/2009, 21:30

havymoon đã viết:
ntdatsv đã viết:havymoon nhường bạn 1 tí đi, Laughing Laughing , để 2 người không cãi nhau nữa,
chơi game để vui chứ đâu để cãi nhau nhỉ, 2 lm pt và vh không đối địch nhau, mem nào trong 2 lm ngứa tay chân thích đánh nhau thì đánh thôi chứ đâu cứ phải đối địch mới đánh nhau,

ntdatsv ơi bạn đọc hai cái trên đi, moon cố nhịn nhưng có ai chịu nhịn đâu, thậm chí còn gán ghép moon cái tội nói "Ai nói VH lo thức đêm và chơi xu nhi ?" nữa. Moon chỉ phân tích hai con đường ra chỉ các bạn nhận xét cái lợi và cái hại của việc chơi game, chứ có ai nói Về Hưu đâu. Thôi không thèm chấp.

Bạn maka nghe "Đ Đ cho vui vì không có ai đánh chán quá , do mấy thằng em kêu set đối địch nên tôi set"
Moon lại nghe "Vì mem LM Về Hưu thách đấu"
Cả hai là đều là nghe bên PT nói, thì có cái gì mà không khách quan ở đây nhỉ, vd giờ giờ MC LM khác hỏi lại, PT lại nói "Thích đánh thì đánh, thế thôi" thì sao nhỉ ??? thì phải chăng lời nói MC đó không khách quan.

Bạn có thấy bạn cố chấp không hả bạn ! Cái mình đang nói với tư cách là 1 MC và noisc chuyện với 1 MC và PMC của 1 LM khác sao bạn lại quy ra ai cũng như ai hả bạn ? Nói như bạn chẳng khác nào VH chúng tôi đi gây chiến khắp các LM . XIn lỗi bạn nhé . VH không phải như các bạn Best nhận định là vua của một vùng .. VH cũng không gây chiến gì cả . Bạn có thế xác nhận lại diễn biến từ đầu đến cuối cuộc chiến của VH và Best . Các bạn tự cho rằng "đứng lên chống lại" mà đứng lên chống lại cái gì cả LM đứng lên chống lại 2 thành viên của VH ngoài Man lúc đó sao (mà 2 mem đó là 2 mem không ai chơi) . Cuộc chiến giữa Best và VH là do VH gây ra sao mà bạn cứ nói là VH ăn hiếp hả ? bạn trả lời dùm mình cái ? Các bạn tự cho là vua của một vùng mà sao lại dám nói là ai ăn hiếp ai được hả bạn ? Chuyện PT và VH mình không nói ở đây . Cho mình hỏi bạn có biết suy nghĩ không ? hay chỉ là ngồi trông ngồi tróc bàn chuyện thiên hạ ? Nếu mem VH thách đấu trước sao VH vẫn không add PT vào đối địch mà PT tự add VH vào đối địch? người ta nhìn vào người ta cũng hiểu mà huống hồ bạn có người bạn chơi trong LM PT sao lại cố tình không hiểu ? Mà thậm chí PT add VH vào đối địch lúc VH và Best đang trong cuộc chiến nữa kia kìa không phải là 2 đánh 1 à . Bạn à mình nghĩ bạn nên stop ở đây được rồi chứ đừng có biện minh nữa . Bạn thiên về PT thì bạn cứ nói là thiên về PT không cần phải lý tro lý trấu đâu . Không ai trách bạn cả mà Smile

Còn việc bạn phân tích hướng đi thì bạn chỉ nói trên lý thuyết thôi chứ thật sự cả cái Đế Chế này với tôi VH là 1 gia đình thật sự chứ không phải gì hết . CÒn bạn phân tích kiểu đó chỉ đối với những người mới chơi và tự solo chứ còn không có ý nghĩa gì với 2 chữ Liên Minh hết .. ^^ Đó là ý kiến riêng của tôi nếu có gì không phải thì bỏ qua :B

makarity

Hix xem chiến báo PT biết tại sao vừa rồi anh em chúng ta bị đánh "bằng pháo" - Page 2 Empty zzzz

Bài gửi by blackcatx87 19/7/2009, 22:17

Mục đích của topic này là gi` vậy ??! Sao mọi người hok nhịn nhau 1 tý nhĩ .Lúc nóng giận ai chã có lúc lỡ lời , sao hok chụi 9 bỏ thành 10 cho cả nhà vui vẻ . TBC tuần này bác Long + Kill và các bác bên VH đã đồng ý đình chiến rồi mà . Sao không bỏ hết chuyện cũ sang 1 bên và tiếp tục chơi vui vẻ với nhau nhĩ ! bounce bounce bounce bounce

blackcatx87

Bài gửi by makarity 20/7/2009, 02:15

blackcatx87 đã viết:Mục đích của topic này là gi` vậy ??! Sao mọi người hok nhịn nhau 1 tý nhĩ .Lúc nóng giận ai chã có lúc lỡ lời , sao hok chụi 9 bỏ thành 10 cho cả nhà vui vẻ . TBC tuần này bác Long + Kill và các bác bên VH đã đồng ý đình chiến rồi mà . Sao không bỏ hết chuyện cũ sang 1 bên và tiếp tục chơi vui vẻ với nhau nhĩ ! bounce bounce bounce bounce

bạn thử đọc đi ! havy nói sao chúng tôi ăn hiếp mà .. ai không nhường không nhịn tôi chỉ nói đúng sự thật ! havy là 1 MC mà nói với chúng tôi như thế thì sao chúng tôi phải nhường nhịn hả ? Xin lỗi đã không coi chúng tôi ra gì thì chúng tôi cũng chả xem ra gì đâu Very Happy đạo nghĩa đơn giản mà

makarity

Bài gửi by havymoon 20/7/2009, 08:12

- Chuyện ai gây chiến ai thì moon đã kết khúc từ ngày 17/07 rồi cơ mà, lạ nhỉ . Chuyện nêu ra hai con đường moon đưa ra dành cho các bạn chơi games chứ có nói Về Hưu không mà bức xúc vậy. Đọc dùm lại đi bạn maka, chuyện bạn chơi theo hướng nào hay cùng chơi với ai moon chẳng cần quan tâm đâu.
Hơn nữa cái đó moon phân tích cho các bạn trong LM mình để biết cách điều phối thời gian thu xếp để chơi game lại (tại thấy các bạn chơi chung nghỉ quá nhiều), chứ không có đụng chạm ai cả. Nếu bạn nào cảm thấy mình bị đụng chạm thì cho moon xin lỗi nhé.

- Bạn cũng đừng nêu ra việc Phong Thần sao đánh Về Hưu hay Về Hưu đánh Best nữa nhé. Chuyện đó moon không nói tới nữa thì mong maka đừng gợi lại nữa. Bi giờ bạn Vùng Đất Rồng và bạn Sói đã nghĩ games mọi thù hằn cũng nên bỏ qua hết mà.
-Thôi mọi việc cũng đi quá xa rồi đóng toppic tại đây và không cải nhau nữa nhé.
havymoon
havymoon

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

- Similar topics