Best Pro Gamer
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
by tuquynh 14/2/2012, 10:21

» Học tiếng Nhật - Top Globis
by tuquynh 22/9/2011, 10:37

» Học tiếng Nhật - Top Globis
by tuquynh 15/8/2011, 13:46

» Mu Hung Ba SS 6.2 Open Thang 7/2011 Tham gia test ngay de nhan phan thuong hap dan.
by pomelo1 21/7/2011, 12:38

» Mu Hùng Bá SS 6.2 open 12h ngày 16/7/2011 Event siêu hót no wed shop.
by pomelo1 15/7/2011, 02:45

» Khai giảng lớp đàm thoại sơ trung cấp tại Top Globis
by tuquynh 22/6/2011, 16:26

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis
by tuquynh 22/6/2011, 16:25

» MU ONLINE, FULL SEASON 2, hệ thống Tân Thủ chưa từng có tại VN
by noheart91 6/3/2011, 09:53

» [Seasion 6 - Bất Tử Mu] Open 9h sáng 5/3/2011 | Server Bất Tử số 1 tại VN
by noheart91 4/3/2011, 11:56

» Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ
by tuquynh 1/12/2010, 19:20

» Tìm việc làm, tuyển dụng hãy đến với Top Globis
by tuquynh 1/12/2010, 19:16

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
by tuquynh 1/12/2010, 19:14

» Lớp học tiếng Nhật miễn phí tại Top Globis
by tuquynh 1/12/2010, 19:09

» em moi choi DCQK giup em voi
by kut3.hp 29/9/2010, 14:10

» update oto autosee 1.8
by kut3.hp 29/9/2010, 14:07

» Khóa đàm thoại tiếng nhật mới tại Top Globis
by tuquynh 6/9/2010, 11:57

» Học tiếng Nhật là niềm vui của bạn - Dạy tiếng Nhật là niềm tự hào của Top Globis
by tuquynh 6/9/2010, 11:56

» Veteran
by FriendShip 17/8/2010, 09:44

» MU 3D - Thế Giới Huyền Bí
by noheart91 12/8/2010, 22:43

» sap sn Vgame ai di nao
by ChipKaTe 13/7/2010, 10:23

kinh nghiêm chiến trường

caohungcuong
havymoon
Admin
7 posters

Go down

kinh nghiêm chiến trường Empty kinh nghiêm chiến trường

Bài gửi by Admin 16/12/2008, 08:21

Sau đây là 1 số kinh nghiêm chiến trường của mình. Mình xin chia sẽ với anh em. Có gì thiếu sót mong các bạn sửa chửa và bổ sung.
1) Kinh nghiệm tấn công:
Đặc trưng của game này là tấn công. Nếu 2 bên tương quan lực lượng ngang nhau, bên nào xuất binh trước sẽ ít tổn thất hơn. Cho nên mình khuyến khích các bạn hãy xuất binh tấn công ngay khi thời cơ đến.
Khi tấn công nếu các bạn mang theo vũ khí và giáp luyện sẽ tăng sức tấn công và giảm thiệt hại cho binh lính của mình. Đó cũng chính là lý do tại sao mình đề xuất ý kiến về KHO VŨ KHÍ CHUNG.
Các bạn cũng nên vào lò rèn nâng cấp sức tấn công và phòng thủ của quân chủ lực mình nhé.
Khi tấn công các bạn cũng nên chú ý đến các yếu tố tự nhiên như: tăng 25% sức tấn công. Tấn công vào các thời điểm này sẽ rất lợi.
2) Kinh nghiệm phòng thủ:
Nếu bên cạnh thành bạn có 1 đối thủ mạnh hơn thì các bạn nên khôn khéo mà né tránh, TRÁNH VOI chẳng xấu mặt nào.
Các bạn KHÔNG CHO TƯỚNG THỦ THÀNH, vì thủ thành sẽ chết hết lính.
Các bạn hãy ra sức tạo lính và củng cố binh lực chờ đợi thời cơ. Thời cơ ở đây tức là lúc đối phương bị kẻ khác đánh hoặc đang xuất binh đi thì mình chớp thời cơ phản công
Đặc biệt, các bạn phải xài hết tài nguyên của mình, nâng cấp kho và tố cáo ngay mỗi khi bị tấn công.
Đối phương bị tố cáo tăng điểm tội lỗi mà ko cướp được gì sẽ nản và ko đánh ta nữa.
3) Kinh nghiệm bảo toàn lực lượng:
Tuy các bạn ko cho tướng thủ thành nhưng nếu các bạn bị ÂM LÚA thì lính sẽ tự động thủ thành. Do đó, kinh nghiệm ở đây là những lúc bạn ít online hãy cho QUÂN ĐI DẠO, tức là cho quân đi farm 1 sơn trại thật xa và canh thời gian quân quay về lúc bạn thường xuyên online.
4) Kế sách hay:
Ở đây mình có 3 kế: up-sort , hồi mã thương và cạm bẫy.

a)up-sort: hay còn gọi la đánh lén (đánh đêm).
Bạn sẽ đánh lén đối phương khi đối phương ko online và tiêu diệt hoàn toàn binh lực của họ. Sử dụng cách này bạn phải thăm dò đối phương, bạn xem xét các sơn trại và các thành kề cận, xem thời gian ít online xuyên của đối phương là vào lúc nào. Chúng ta sẽ tấn công vào thời điểm đó.
Tuy nhiên cách này cũng có thể hóa giải bằng cách CHO QUÂN ĐI DẠO.
Nên có cách khác hay hơn và khó hơn.

b) Hồi mã thương: cách này rất hay được sử dụng trong đại chiến Xích Bích 1
Vì dung cách thứ nhất ít khi diệt được binh chủ lực của đối phương nên ta có kế này.
Cách đánh như sau:
- Khi đối phương tiến đánh mình, bạn cho quân rút đi chổ khác, bảo toàn lực lượng.
- Khi đối phương vừa đánh xong, bạn kêu lính về và dùng ngựa xin hơn để đuổi theo bám đuôi tấn công. Bạn phải canh thời gian sao cho vừa khít quân địch vừa về là quân ta tới để đối phương ko kịp chạy quân.
Cách này đòi hỏi sự tính toán chi li và chính xác.

c) Cạm bẫy:
Cách này thường áp dụng cho số đông, để chống kẻ mạnh hơn. Cách như sau:
- Tập hợp quân của nhiều thành vào 1 thành.
- Và, khiêu khích đối phương tấn công. Nên dùng thành nhỏ để khiêu khích làm cho đối phương chủ quan.

Các bạn xem qua để có thêm kinh nghiệm, có gì thiếu sót mong các bạn chỉnh sửa và bổ sung.
Thân,
Admin
Admin
Admin

Danh vọng : 19

https://best-pro-gamer.forumvi.com

kinh nghiêm chiến trường Empty Re: kinh nghiêm chiến trường

Bài gửi by havymoon 9/1/2009, 07:53

Hihihi 3 cách trên em áp dụng rất thành công, mặc dù chưa đọc bài viết này, những bài viết này rất có ích đấy.
havymoon
havymoon

Danh vọng : 0

kinh nghiêm chiến trường Empty Doan ket chien thang, lay yeu danh manh!

Bài gửi by caohungcuong 10/1/2009, 16:24

Qua nghe bai viet cua MC ma thay MC that pro qua Very Happy . minh cung xin dong gop them vai loi chho them phan xom tu:
Mot trong nhung cai hay cua game nay la tinh hoi dong, nhung danh hoi dong the nao cho hieu qua thi can su an y phoi hop. Minh xin dua ra cach nay anh em gop y chinh sua them dum nhe
Voi 1 doi thu manh hon ta rat nhieu, nhieu quan linh va luong lua am cao. ta can co 1 mem chuyen xay dung phao khoang 200 em, va cac mem con lai xay nhieu quan sao cho so luong phai du de dap chet 50% binh luc doi phuong tai thanh chung. Vi tan cong bao gio cung loi hon va quan chuyen tan cong thi thu se kem hon len thiet hai se cao hon cho ben thu mac du ta it quan hon.
khi tien danh, vi phao di cham mem co phao xuat binh truoc, sau do gui cai bao cao thoi diem den cho nhung anh em tac chien cung khac
nhung anh em con lai xuat binh thu den nha doi phuong, xem thoi gian den do het bao nhieu thoi gian
roi can thoi gian sao cho dai binh cuac cac ban den truoc doi phao khoang 2s . khi do quan doi phuong chac se phai thu thanh, neu ko thu thanh thi danh mat mo lua Laughing , neu thu thanh thi ta da dap dc quan ho roi day
teip theo cac ban cu tap lap tan cong cho den khi het lua trong kho thi thoi
nhu vay doi phuong co di DU NGOAN cung chet doi
Luu Y: phao phai nham vao mo lua de tang toc do am lua cua doi phuong. ke den la xuong lua. Neu nha gan thi cac ban co the dap cai binh truong truoc
den tran thu 2
thi phao se chia ra lam 2 doi
cu nhan mo lua ma pha nhe
lam vay doi phuong ko th xuat binh di dau
trong vong 15phut ta qua lam thit
hiihihhi cac ban gop y them nhe
caohungcuong
caohungcuong

kinh nghiêm chiến trường Empty Dạo này sao anh Cường im lặng quá

Bài gửi by Củ Cải Nhỏ 15/1/2009, 16:33

Nằm gần nhà tui, hồi trước hay rủ tui đi đánh mà sao dạo này im lặng quá vậy, 0 rủ nữa.
Kinh nghiệm trên ok rồi, nhưng mà hội đồng kiểu 15 chọi 1 giống liên minh của mình thì 0 cần tính toán nhiều lắm, bay vào bem như thế thì đối phương cũng đã ảnh hưởng nặng nề rồi
Củ Cải Nhỏ
Củ Cải Nhỏ

http://360.yahoo.com/cu_cai_nho

Bài gửi by nbastar0502 2/2/2009, 21:01

Tán thành với ông củ cải.. Ngày xưa thì kinh nghiệm này áp dụng được.. Nhưng ngày nay mà bị cả LM Best-Pro hội đồng thì cũng đành cuốn chiếu mà đi giống anh Thiên Long thui mà lol! lol! ..
nbastar0502
nbastar0502

Danh vọng : -2

http://photo.zing.vn/photo/gallery/userpage.nbastar0502.album.ht

Bài gửi by imthinthit' 2/2/2009, 21:14

mình đông í với cucainho,đúng là các cách của bang chủ rất hay nhưng nếu bị cả 1 liên minh đồng tâm oánh lại(nhất là còn dùng kế bỏ lúa)thì có tài mấy cũng chỉ còn cách là phù đi afro afro
imthinthit'
imthinthit'

Bài gửi by _Conan_ 3/2/2009, 12:46

Đòn HỒI MÃ THƯƠNG là một kế rất hay và rất thường dùng trong ĐQ.

Bạn có thể dùng một số chương trình như Exel, hoặc tool canh thời gian để tính toán chính xác đến từng mili-giây khi đối thủ hành quân về thành. Nhờ đó, chỉ cần lính bạn đến sau lính nó đã về thành 1 giây thì nó sẽ ko còn đường trốn.

Cách canh 1 giây thì có lẽ may rủi nhìu hơn, như cứ bấm hành quân trước 10 giây, sau đó ngồi chờ, đếm giây từ từ là đc...

Tớ đánh Thiên Long toàn xài chiu này, giết gần hết lính nó Very Happy
_Conan_
_Conan_

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics